บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือด้านพืชสมุนไพรไทยเพื่อสุขภาพระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีกับวิสาหกิจชุมชนเคดี ศรีวิชัย
วันนี้ (6 พฤษภาคม 2565) อาจารย์ ดร.อมร หวังอัครางกูร รองคณบดีบัณฑิตวิทยาลัย ร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือด้านพืชสมุนไพรไทยเพื่อสุขภาพระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีกับวิสาหกิจชุมชนเคดี ศรีวิชัย โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี พร้อมด้วย ดร.นรา พงษ์พานิช ผู้อํานวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา เป็นผู้ลงนามร่วมกับ นายธีระกิจ หวังมุทิตากุล ประธานวิสาหกิจชุมชนเคดี ศรีวิชัย และนายอร่าม ลิ้มสกุล (ลุงดำ เกาะเต่า) ปราชญ์กัญชา/หมอพื้นบ้าน ณ ห้องประชุมราชพฤกษ์ 4 ชั้น 3 อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
ขอขอบพระคุณภาพจากงานสื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/60522mou-2-1024x685.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/60522mou-3-1024x687.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/60522mou-1-1024x687.jpg)