เมื่อวันวันพุธที่ 23 สิงหาคม 2566 อาจารย์ ดร.ชยชนน์ โพธิ์ทิพย์ ผู้ช่วยคณบดีฯ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ การดำเนินงานกิจกรรม 5ส+ เพื่อให้บุคลากรบัณฑิตวิทยาลัยตระหนักในวัฒนธรรมของการทำงาน และใส่ใจในเรื่องการลดใช้พลังงานและรักษาสิ่งแวดล้อม และเพื่อให้เกิดการใช้ทรัพยากรอย่างเหมาะสม และลดความสิ้นเปลืองในการใช้ทรัพยากร โดยเฉพาะการใช้วัดสุสิ้นเปลืองของสำนักงาน ดังนั้นเพื่อให้บุคลากรบัณฑิตวิทยาลัยได้ตระหนักความสำคัญในการดำเนินงานกิจกรรม 5ส และเพื่อพัฒนาการดำเนินงานนี้ไปสู่สำนักงานสีเขียว (Green Office) ต่อไป ในการนี้ๆได้รับเกียรติจาก อาจารย์ ดร.อุไรรัตน์ รัตนวิจิตร และอาจารย์ ดร.วิภารัตน์ ชัยเพชร ผู้ที่มีความรู้ ความสามารถและมีความเชี่ยวชาญด้านการวิเคราะห์คุณภาพสิ่งแวดล้อมและการจัดการสิ่งแวดล้อม เป็นวิทยากรบรรยายให้กับบุคลากรบัณฑิตวิทยาลัย ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 4 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07112_0-840x561.jpg)
![รูปภาพนี้มี Alt แอตทริบิวต์เป็นค่าว่าง ชื่อไฟล์คือ DSC07088_0-840x561.jpg](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07088_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07070_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07086_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07087_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07079_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07080_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07084_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07091_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07093_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07095_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07097_0-840x561.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSC07104_0-840x561.jpg)