วันนี้ (4 เมษายน 2565) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริรัตน์ ชูพันธ์ อรรถพลพิพัฒน์ คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย พร้อมด้วย ดร.อมร หวังอัครางกูร รองคณบดี ร่วมพิธีทำบุญเลี้ยงพระเพื่อความเป็นสิริมงคลของสถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี และ ดร.นรา พงษ์พานิช ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา ร่วมเป็นประธานในพิธี ในโอกาสนี้คณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ได้ร่วมกันถวายภัตตาหารเพลและเครื่องสังฆทานแด่พระภิกษุสงฆ์ ณ อาคารสถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยราชภัฎสุราษฎร์ธานี
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/277654593_5169297169795317_9084648161441012478_n-1024x767.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/277991448_5169297066461994_8261740325234907684_n-1024x683.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/277989933_5169296943128673_991155597184226059_n-1024x683.jpg)