บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ร่วมพิธีน้อมรำลึกถึงพระเกียรติคุณพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดล พระอัฐมรามาธิบดินทร รัชกาลที่ 8 เนื่องในวันอานันทมหิดล
เมื่อวันที่ 13 มิถุนายน 2565 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริรัตน์ ชูพันธ์ อรรถพลพิพัฒน์ คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย มอบหมายให้อาจารย์ ดร.อมร หวังอัครางกูร รองคณบดี พร้อมด้วยบุคลากรบัณฑิตวิทยาลัย เป็นผู้แทนเข้าร่วมในพิธีน้อมรำลึกถึงพระเกียรติคุณพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดล พระอัฐมรามาธิบดินทร รัชกาลที่ 8 เนื่องในวันอานันทมหิดล โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดี เป็นประธานในพิธี ตลอดจนคณะผู้บริหาร บุคลากร นักศึกษา อดีตอาจารย์และข้าราชการ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีเข้าร่วมในพิธี ณ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287813756_5366384343419931_810313873977873822_n-1024x684.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287859185_5366383896753309_9133435859887487926_n-1024x684.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/288102967_5366383480086684_4006334961538748596_n-1024x682.jpg)