เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2565 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริรัตน์ ชูพันธ์ อรรถพลพิพัฒน์ คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย ร่วมในพิธีลงนามความร่วมมือทางวิชาการระหว่างคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานีกับมหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัฒนา รัตนพรหม รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี ผู้ช่วยศาสตราจารย์เพชร ขวัญใจสกุล คณบดีคณะนิติศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.หิรัญ ประสารการ อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต พร้อมด้วยคณะผู้บริหารจากทั้ง 2 มหาวิทยาลัยร่วมในพิธี โดยการลงนามความร่วมมือดังกล่าวเป็นไปเพื่อผลิตบัณฑิตในหลักสูตรนิติศาสตรมหาบัณฑิต และหลักสูตรอื่นในระดับบัณฑิตศึกษา โดยการสนับสนุนอาจารย์ บุคลากร และนักศึกษาในระดับปริญญาตรีและปริญญาโท รวมไปถึงการวิจัยทางนิติศาสตร์ และศาสตร์อื่นที่เกี่ยวข้อง ตลอดจนการวิจัยในเชิงพื้นที่ พร้อมหนุนเสริมงานบริการวิชาการและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมระหว่างหน่วยงานทั้งสอง สนับสนุนสิ่งเรียนรู้ให้เหมาะสมต่อการจัดการเรียนการสอนหลักสูตรนิติศาสตรมหาบัณฑิต และหลักสูตรอื่นในระดับบัณฑิตศึกษาต่อไปขอขอบพระคุณข้อมูลจาก
credit by : งานสื่อสารองค์กรมหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี #GRADSRU
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/272845294_4967735436618159_8896626296436097505_n.jpg)
![](https://graduate.sru.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/272762342_4967735623284807_4130134886867411801_n.jpg)